UNLiMiTPC.COM ::: GiGoTalk

กลับไป   UNLiMiTPC.COM ::: GiGoTalk >> UPC-Market Price Community >> non-PC-Market >> Re: มาแล้วจ้า !!! หุ่นยนต์จิ๋ว I-SOBOT หุ่นยนต์บังคับเทพๆในราคาแหล่มๆจ้า !!!

non-PC-Market ตลาดออนไลน์ สำหรับสินค้า นอกเหนือจากคอมพิวเตอร์

ตอบกลับ
เก่า 03-19-2009, 07:54 AM   #1
theping
โปรฯ ระดับพื้นฐาน

รูปส่วนตัว theping

Processor : Intel Phenom Q9922 @ 99.02547106 Ghz.
Mainboard : Asud DES9 K10N JEWELRY [ATM2+]
Memory : Corsair Terminator ภาค 3 748 Kb.*4 [Quad Dual Channels]
Videocard : MIS ATI Geforce 19900 GT XXX [512 kb. - 999 Bits.]
PowerSupply : Thermal Cooler Take Master Right Liberty 9 Watts
Monitor : Samsung UltraSharp 932B+ [78.2 "]
Other Weapons : เควี่ยบัสเตอร์ แคว่ดเมก้าบีม
มาตรฐาน Re: มาแล้วจ้า !!! หุ่นยนต์จิ๋ว I-SOBOT หุ่นยนต์บังคับเทพๆในราคาแหล่มๆจ้า !!!

สวัสดีครับ กระผมนายบอยเองนะค๊าบบบบบบบบบบบ ^_^

อิอิ วันนี้มีเจ้าหุ่นยนต์บังคับติดมาตัวนึงขอรับ เจ้า I-SOBOT นั่นเองครับ หุ่นยนต์ยอดฮิทจาก TAKARA TOMY นั่นเองครับ คงจะคุ้นๆหูกันใช่มั้ยครับ ก่อนหน้านี้ผมเคยเปิดจองมารอบนะครับ แต่ว่าเป็น Japan Version ครับ แต่ตัวที่นำมานี่จะเป็น US Version ครับ ต่างกันตรงไหนเหรอ? ต่างกันที่ภาษาครับ Japan Version ก็จะออกเสียงพูดเป็นภาษาญี่ปุ่น US Version ก็ออกเสียงเป็นภาษาอังกฤษครับ และก็ต่างกันที่ Package ของมันครับ

US Version ตัวนี้เป็น Package นะครับ คือกล่องจะเป็นแบบมีหูหิ้ว และที่ถูกใจผม ก็คือ ยังแถมถ่านชาร์ทและที่ชาร์ทของ Sanyo Eneloop มาอีกด้วยครับ ที่เค้าเรียกกันว่า ถ่านชาร์ทเทพนั่นเองครับ พวกเซียนกล้อง และรถบังคับจะทราบกันดีครับ ซึ่งถ่านรุ่นนี้จะแถมเฉพาะ Japan Version เท่านั้น แต่ตอนนี้มีแถมใน US Version แล้วครับ ไม่ต้องเสียเงินไปซื้อที่ชาร์ทและถ่านเพิ่มแล้วครับ อธิบายเพิ่มเติมอีกซักนิดนะครับ หุ่นยนต์ตัวนี้ ในไทยราคาจะค่อนข้างสูงมาก ขายกันอยู่ 12000-16000 บาทเลยนะครับ ลองเดินไปตามห้าง โซนของเล่นจาก TOMY ได้เลยครับ และเจ้า I-SOBOT หุ่นยนต์ตัวนี้ ได้รับรางวัลเป็นหุ่นยนต์ประเภท Humanoid Robot ที่ตัวเล็กที่สุดในโลกด้วยนะครับ รายละเอียดข้อมูลเพิ่มเติมต่างๆรวมถึง คลิปวีดีโอ Review ต่างๆ ผมได้ลงไว้ให้เรียบร้อยแล้วนะครับ

คลิปวีดีโอ Review ครับ

ราคาตัวละ 8900 บาทครับ
(ราคาในห้างขายอยู่ 12000-16000 บาท)
ค่าจัดส่ง EMS 100 บาท [ผมอยู่ ตจว. นะครับ]
ลูกค้าเก่าของผม ส่ง EMS ให้ฟรีครับ
มีมาแค่ตัวเดียวนะครับ !!!

ชำระเงินได้ตามรายละเอียดข้างล่างนี้
เลขที่บัญชี 6132361093
ชื่อบัญชี พิษณุ เกษสุวรรณ
ธนาคารไทยพาณิชย์
สาขาสะพานเดชาติวงศ์

สนใจหรือต้องการสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม สามารถติดต่อได้ที่
Tel. 081-9735133 (บอย)
E-mail Address : thecheetahcolo@hotmail.com
MSN : thecheetahcolo@hotmail.com

ขอบคุณครับ ^_^

บอย...
แต่ผมไม่เคยได้อะไรจากพวกเค้าเลย"

ไอ้ฟาย มึงบ้าเปล่าวะ ที่มึงมีทุกวันนี้ได้
ก็เพราะว่ามีพ่อค้าขายของคอยปั่น Rating ให้เวปมึง
ไว้แดกไว้เรียกค่า Banner โหดๆกันอยู่ทุกวัน
แล้วมึงยังจะเอาอะไรอีกวะ ไอ้แก่ ไอ้เควี่ยเห็นแก่ตัว !!!

[มึงแม่งเฮียได้ใจกูจริงๆ]

ปล. Signature นี้เป็นการพูดลอยๆ ซึ่งนำมาจากหนังสือ
"ฉันชอบแทงข้างหลัง เพราะฉันเป็นหน้าตัวเกย์"
theping is offline ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-19-2009, 07:55 AM   #2
theping

Processor : Intel Phenom Q9922 @ 99.02547106 Ghz.
Mainboard : Asud DES9 K10N JEWELRY [ATM2+]
Memory : Corsair Terminator ภาค 3 748 Kb.*4 [Quad Dual Channels]
Videocard : MIS ATI Geforce 19900 GT XXX [512 kb. - 999 Bits.]
PowerSupply : Thermal Cooler Take Master Right Liberty 9 Watts
Monitor : Samsung UltraSharp 932B+ [78.2 "]
Other Weapons : เควี่ยบัสเตอร์ แคว่ดเมก้าบีม
มาตรฐาน ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

อ้างถึง:
Wow! Gadget: i-Sobot หุ่นจิ๋วจอมซ่าส์

ก่อนอื่นต้องขอบคุณเพื่อนๆ ที่ติดตามคอลัมน์ Wow! Gadget ทั้งในนิตยสาร Computer.Today และในรายการ Tech24 แถมยังไม่ลืมที่จะเข้ามาติดตามกันต่อในเว็บไซต์ ARiP อีกด้วย ทั้งหมดทำให้ซีมีกำลังใจในการสร้างสรรค์ผลงาน และค้นคว้า Gadget ที่น่าสนใจมาฝากเพื่อนๆ ค่ะ

วันนี้ Gadget ที่ซีจะนำมาเล่าสู่กันฟังเป็นฮิวแมนอยด์ หรือหุ่นยนต์ที่มีโครงสร้างทางกายภาพคล้ายมนุษย์นั่น เอง ซึ่งล่าสุดบริษัททาคาระโทมี่ในญี่ปุ่นได้ประกาศแผนกา รวางตลาดฮิวแมนอยด์ที่เล็กที่สุดในโลกชื่อว่า i-Sobot แล้วค่ะ โดยจะเริ่มวางตลาดในญี่ปุ่นตั้งแต่วันที่ 25 ตุลาคม ด้วยสนนราคาเพียง 30,000 เยน หรือประมาณแปดพันแปดร้อยบาทเท่านั้นค่ะ เรียกว่า ไม่เพียงแค่ตัวเล็กนะคะ ราคาของมันยังเล็กตามไปด้วย

อย่างไรก็ตาม เวอร์ชันแรกที่ออกวางตลาดจะพูดภาษาญี่ปุ่น ส่วนเวอร์ชันภาษาอังกฤษทางบริษัทคาดว่าจะวางตลาดในสห รัฐฯ หลังจากเวอร์ชันแรกไม่นานนัก โดยเวอร์ชันที่พูดภาษาญี่ปุ่นจะเป็นสีขาว ส่วนเวอร์ชันที่จะวางตลาดในสหรัฐจะเป็นสีดำค่ะ

ที่ว่าเจ้าฮิวแมนอยดัวนี้เล็กที่สุดในโลกก็เนื่องจาก ว่า i-Sobot มีความสุขเพียง 16.5 เซนติเมตร (ประมาณครึ่งฟุต) หนัก 350 กรัม และมีมอเตอร์ขนาดเล็กที่ใช้ควบคุมการเคลื่อนไหวตามข้ อต่อต่างๆ 17 ชุดด้วยกัน นอกจากนี้มันยังมี Gyro-sensor เพื่อรักษาสมดุลย์ ทำให้เจ้า i-Sobot เต้นได้โดยไม่ล้มค่ะ

หุ่นยนต์จิ๋ว i-Sobot สามารถทำท่าทางที่แตกต่างกันได้ถึง 200 แบบ รวมถึงท่า ซัมเมอร์ซอลต์ และท่าทางที่ซับซ้อนต่างๆ แถมยังพูดได้ถึง 180 คำ และรู้จำคำสั่งด้วยเสียงได้อีกด้วย

ทำไมโทมี่ถึงทำของเล่นไฮเทคอย่างนี้ออกมา เนื่องจากประเทศญี่ปุ่นมีประชากรสูงอายุค่อนข้างมาก ในขณะที่จำนวนเด็กลดลง บริษัทโทมี่ต้องการจะรักษาส่วนแบ่งตลาดไว้ ดังนั้น พวกเขาจึงต้องทะลายกำแพงของเล่น และผลิตภัณฑ์ไฮเทคลง เพื่อเข้าถึงกลุ่มลูกค้าทีเป็นผู้ใหญ่ได้ ซึ่งความฝันของลูกค้ากลุ่มนี้ก็คือ ความต้องการซื้อหุ่นยนต์จริงๆ ไว้ใช้ แต่เนื่องจากหุ่นยนต์เป็นสินค้างหายาก และมีราคาหลายพันดอลลาร์ โทมี่คาดว่าเจ้า i-Sobot จะเติมเต็มความฝันให้ลูกค้ากลุ่มนี้ได้นั่นเอง ซึ่งทางบริษัทคาดว่าจะจำหน่ายเจ้า i-Sobot ได้ 50,000 ตัวในญี่ปุ่น และ 300,000 ตัวทั่วโลก

ขอขอบคุณ คุณ TJ.C มันตรินี ตรีชัชวาลวงศ์ พิธีกรช่วง Wow! Gadget ในรายการ Tech24 จาก arip.co.th ครับ

อ้างถึง:

แต่ผมไม่เคยได้อะไรจากพวกเค้าเลย"

ไอ้ฟาย มึงบ้าเปล่าวะ ที่มึงมีทุกวันนี้ได้
ก็เพราะว่ามีพ่อค้าขายของคอยปั่น Rating ให้เวปมึง
ไว้แดกไว้เรียกค่า Banner โหดๆกันอยู่ทุกวัน
แล้วมึงยังจะเอาอะไรอีกวะ ไอ้แก่ ไอ้เควี่ยเห็นแก่ตัว !!!

ปล. Signature นี้เป็นการพูดลอยๆ ซึ่งนำมาจากหนังสือ
"ฉันชอบแทงข้างหลัง เพราะฉันเป็นหน้าตัวเกย์"
theping is offline ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-19-2009, 07:56 AM   #3
theping

รายนามท่านผู้อุปการะ คริๆๆ ^_^

เก่า 03-19-2009, 10:48 AM   #4
tazmako

Processor : Athlon X3 425
Mainboard : ECS 780 Ultra
Memory : Gskill 4GB/1066
Videocard : Ati 4850
PowerSupply : Corsair
Other Weapons : Zune HD

หุ่นเทพแถมถ่านเทพด้วย
tazmako is offline ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-19-2009, 10:52 AM   #5
Friday~13rd

รูปส่วนตัว Friday~13rd

เทพฯ มากครับ
แต่สงสัยเด็กๆ คงต้องเล่นหุ่นพลาสติกจีนแดง ต่อไป...เอิ้ก ๆ ๆ
เก่า 03-19-2009, 11:06 AM   #6
DarkXero

รูปส่วนตัว DarkXero

Processor : Athlon X2 6000+ CZ
Mainboard : DFI 790FX M2RS
Memory : Patriot 2x2 800@1066 CL5
Videocard : HIS ICEQ 4670
PowerSupply : กากๆ
Cooler : เดิมๆ
Monitor : Dell 2407WFP
Mouse/Keyboard : Dell/Dell
Other Weapons : Klipsch Promedia 5.1 THX, Extigy , X-Fi Extreme Music

หุ่นของเขาเทพจริงๆ อิอิ แอบมาดัน

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว